केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी, जे त्यांच्या कामामुळे नेहमी चर्चेत असतात तसेच त्यांनी आणखी एक रोचक किस्सा सांगितला आहे. गडकरींनी काल दिल्ली-मुंबई द्रुतगती मार्गाचा आढावा घेतला आणि एका कार्यक्रमात भाग घेतला. या दरम्यान त्याने सांगितले की मी एकदा पत्नीला न कळवता सासरच्या घरी बुलडोझर चालवला होता.
सासऱ्याच्या घरी बुलडोझर चालवून रस्ता बनवला होता :
कार्यक्रमाला संबोधित करताना नितीन गडकरी म्हणाले,मी नवविवाहित होतो, तेव्हा माझ्या सासरचे घर रस्त्याच्या मधोमध येत होते. मी माझ्या पत्नीला न सांगता सासरच्या घरी बुलडोझर चालवला होता आणि रस्ता तयार केला होता.
दिल्ली-मुंबई प्रवास १२ तासात पूर्ण होईल :
दिल्ली-मुंबई एक्स्प्रेस वे (डीएमई) राष्ट्रीय राजधानी दिल्ली आणि मुंबई दरम्यानचा प्रवास २४ तासांवरून सुमारे १२ तासांपर्यंत कमी करेल. हा आठ लेनचा एक्सप्रेसवे दिल्ली, हरियाणा, राजस्थान, मध्य प्रदेश आणि गुजरातमधून जाईल.
राष्ट्रीय राजधानी क्षेत्र-दिल्लीमध्ये वाहतूक कोंडी आणि वायू प्रदूषणाची समस्या कमी करण्यासाठी रस्ते मंत्रालय ५३,००० कोटी रुपयांच्या १५ प्रकल्पांवर काम करत असल्याची माहितीही गडकरींनी दिली. दिल्ली-मुंबई एक्सप्रेस वे देशातील सर्वात लांब एक्सप्रेस वे असेल. एक्सप्रेस वेवरील वाहनांसाठी किमान वेग मर्यादा ताशी १०० किलोमीटर असेल. रस्ते मंत्रालय ते १२० किमी प्रति तास करण्याचा विचार करत आहे.